Phí quản lý The Global City mới nhất | Chi tiết các phân khu

Khi tìm hiểu về siêu đô thị hạng sang tại trung tâm mới của TP.HCM, bên cạnh vị trí và tiện ích, phí quản lý The Global City là yếu tố được các nhà đầu tư và cư dân tương lai đặc biệt quan tâm. Việc nắm rõ chi phí này giúp bạn dễ dàng lập kế hoạch tài chính chính xác trước khi xuống tiền.

Bài viết này sẽ cập nhật chi tiết và chính xác nhất phí quản lý The Global City dành cho từng phân khu: Nhà phố Soho, Căn hộ Masteri Grand View và Căn hộ Lumiere Midtown theo hợp đồng mua bán (HĐMB).

Phí quản lý The Global City - Chi tiết các phân khu căn hộ Masteri Grand View, Lumier Midtown và SOHOPhí quản lý The Global City - Chi tiết các phân khu căn hộ Masteri Grand View, Lumier Midtown và SOHO

Cấu trúc phí quản lý tại The Global City bao gồm những gì?

Bởi vì The Global City là một đại đô thị đồng bộ quy mô lớn, chi phí quản lý vận hành tại đây sẽ được chia làm 2 phần cơ bản:

  1. Phí quản lý nội khu (Nhà chung cư/Nhà phố): Chi trả cho các hoạt động vận hành riêng của phân khu đó (an ninh, vệ sinh hành lang, sảnh đón, bảo trì tiện ích nội khu...).
  2. Phí quản lý phần chung của Khu Đô Thị: Chi trả cho việc duy trì cảnh quan tổng thể, hệ thống hạ tầng dùng chung, công viên trung tâm, và các tiện ích quốc tế của toàn dự án.

Lưu ý chung: Tất cả mức phí được công bố dưới đây là mức phí thuần chưa bao gồm thuế GTGT (VAT). Phí quản lý phần chung của toàn Khu Đô Thị áp dụng đồng nhất cho tất cả các phân khu là 5.100 VNĐ/m²/tháng.

Chi tiết phí quản lý các phân khu trong The Global City

1. Phí quản lý căn hộ Masteri Grand View

Là phân khu cao tầng đầu tiên được ra mắt tại trung tâm The Global City, phí quản lý Masteri Grand View được quy định rõ tại Điều 11.5 của Hợp đồng mua bán (HĐMB) như sau:

  • Phí quản lý Nhà Chung Cư: 23.600 VNĐ/m²/tháng
  • Phí quản lý phần chung Khu Đô Thị: 5.100 VNĐ/m²/tháng

Tổng chi phí (chưa VAT): 28.700 VNĐ/m²/tháng (tính trên diện tích thông thủy).

2. Phí quản lý căn hộ Lumiere Midtown

Thuộc dòng sản phẩm hạng sang chuẩn quốc tế, phí quản lý Lumiere Midtown (quy định tại Điều 11.5 HĐMB) có phần nhỉnh hơn đôi chút nhằm đảm bảo dịch vụ đặc quyền xứng tầm:

  • Phí quản lý Nhà Chung Cư: 24.600 VNĐ/m²/tháng
  • Phí quản lý phần chung Khu Đô Thị: 5.100 VNĐ/m²/tháng

Tổng chi phí (chưa VAT): 29.700 VNĐ/m²/tháng (tính trên diện tích thông thủy).

3. Phí quản lý Soho The Global City

Đối với phân khu nhà phố thương mại (Shophouse) sôi động Soho, cách tính phí sẽ có sự khác biệt dựa trên diện tích đất:

  • Phí quản lý Nhà Phố: 17.000 VNĐ/m² đất/tháng
  • Phí quản lý phần chung Khu Đô Thị: 5.100 VNĐ/m² đất/tháng

Tổng chi phí (chưa VAT): 22.100 VNĐ/m² đất/tháng.

Bảng so sánh tổng hợp phí quản lý các phân khu trong The Global City

Để quý khách hàng có cái nhìn tổng quan và dễ dàng so sánh, dưới đây là bảng tổng hợp chi phí quản lý tại các phân khu (Giá tính trên m²/tháng và chưa bao gồm VAT):

Phân Khu Phí Quản Lý Nội Khu (VNĐ/m²) Phí Chung Toàn Đô Thị (VNĐ/m²) Tổng Chi Phí Chưa VAT (VNĐ/m²) Ghi Chú
Masteri Grand View 23.600 5.100 28.700 Tính theo diện tích thông thủy (Điều 11.5 HĐMB)
Lumiere Midtown 24.600 5.100 29.700 Tính theo diện tích thông thủy (Điều 11.5 HĐMB)
Nhà phố Soho 17.000 5.100 22.100 Tính theo diện tích đất

Đánh giá: Mức phí quản lý The Global City có hợp lý không?

So với mặt bằng chung các dự án hạng sang tại TP.HCM (như Thủ Thiêm hay Quận 1), mức phí quản lý The Global City được đánh giá là hoàn toàn tương xứng với giá trị nhận lại:

  • Tiêu chuẩn vận hành quốc tế: Đảm bảo an ninh nghiêm ngặt 24/7, không gian sống luôn xanh - sạch - đẳng cấp.
  • Hệ tiện ích khổng lồ: Chi phí đóng góp vào phần chung giúp duy trì những tiện ích mang tính biểu tượng như Kênh đào Thác nước Sky Music, công viên rộng lớn và các tuyến phố đi bộ chuẩn quốc tế.

Hy vọng bài viết trên đã cung cấp đầy đủ thông tin minh bạch và chính xác nhất về phí quản lý The Global City. Nếu bạn cần tư vấn chi tiết hơn về chính sách bán hàng hoặc tham quan thực tế dự án, hãy để lại thông tin ngay bên dưới!

Sản phẩm

Nhu cầu mua nhà

The Global City | Global City Q.2 | Căn hộ Global City   |   The Global City

Liên hệ qua Zalo
Gọi Hotline
0902247239